PDA

View Full Version : Danh sách các bạn lớp A2

Dien Hoang
01-24-2013, 05:54 AM
Video do Nguyễn Thanh Hải gửi qua Thuỷ:

http://www.youtube.com/watch?v=UMC7LV2shLg

Danh sách các bạn A2 do Phương Khanh gửi:

1. Trần Thị Hồng Đào (USA)
2. Bạch Thị Tuyết Lan (USA)
3. Vũ Thị Cẩm Loan (USA)
4. Nguyễn Thị Vĩnh Linh (Texas – USA)
5. Nguyễn Thị Thủy (Japan)
6. Thu Tâm (USA)
7. Phan Kim Tấn (Sài Gòn)
8. Dương Thị Ngọc Tú (USA)
9. Vũ Thị Thanh Nga (USA)
10. Lê Thị Thanh Hương (USA)
11. Phương Lan (USA)
12. Phương Tâm (USA)
13. Thu Phượng (Sài Gòn)
14. Uông Ngọc Nga (Sài Gòn)
15. Nguyễn Thanh Nga (Sài Gòn)
16. Quý Hảo (Sài Gòn)
17. Nguyễn Thị Thu Lan (Sài Gòn)
18. Huỳnh Thị Phương Khanh (Sài Gòn)
19. Bạch Cúc
20. Yên Thảo (Sài Gòn)
21. Linh Chi
22. Minh Hiền
23. Mỹ Trinh (Sài Gòn)
24. Minh Thoa
25. Tố Oanh
26. Nguyễn Thị Bàng
27. Trần Quang (USA)
28. Kỳ Đạt (USA)
29. Kỳ Phong (USA)
30. Thanh Hải (USA)
31. Như Dũng (USA)
32. Phạm Nam Kha (USA)
33. Nguyễn Doãn Tuấn (USA)
34. Vũ Nguyễn Hoàng Chương (USA)
35. Nguyễn Trường Sơn (Texas – USA)
36. Trương Hùng Cường (Sài Gòn)
37. Minh Đức (Sài Gòn)
38. Thế Huân (Sài Gòn)
39. Hữu Trung (Heaven)
40. Huy Hoàng (Sài Gòn)
41. Ngọc Chương (Sài Gòn)
42. Mạnh Phát (Sài Gòn)
43. Minh Tú (Sài Gòn)
44. Kim Dung A (USA)
45. Kim Dung B
46. Đỗ Thế Thuận (Kansas, US)

http://3.bp.blogspot.com/-XckbXChZFeE/UQBLgLy5aHI/AAAAAAAAGQg/sVxSgMuUaqc/s1600/A2+-+23+THANG+CHAP+1983.jpg

Giáo viên chủ nhiệm 10A2: cô Kim Cương (dạy Hóa – đã mất)
Giáo viên chủ nhiệm 11A2: thầy Bình Định (dạy Lý – định cư ở Mỹ)
Giáo viên chủ nhiệm 12A2: cô Việt Thu (dạy Công dân - ở Sài Gòn)

https://lh5.googleusercontent.com/-u_vuZlaJnTk/UZ8qciUzKCI/AAAAAAAARE0/FU-8uBo9HoY/s800/image.jpg

https://lh3.googleusercontent.com/-LUiXDSSTQ9Q/UZ8qdt9l8eI/AAAAAAAARE4/4Lrkyfznylo/s800/photo%2520%25281%2529.jpg

Tuyết Nga
01-24-2013, 11:57 AM
Yên Thảo ngồi hàng đầu bên cạnh anh chàng mặc áo sọc caro phía bên trái
Phương Khanh đứng sau lưng anh chàng này luôn, đứng cạnh cô bạn cánh tay đeo chiếc vòng
Tui còn nhận ra bạn Hùng Cường, hình như là lớp phó A2, ngồi hàng đầu, người thứ năm đếm từ phải sang trái
Đúng không Phương Khanh, bác Hoàng ?

Dien Hoang
01-24-2013, 01:06 PM
Tui chỉ nhận ra anh chàng mặc áo caro đó là Phạm Nam Kha thôi bác Nga :)

Thợ Khuân Vác Blog
02-08-2013, 06:03 AM
Thứ năm, ngày 24 tháng một năm 2013

Thư tìm bạn A2 của Phương Khanh

Chào các bạn gần xa,

Xin giới thiệu mình là Phương Khanh, thành viên của 12A2 Trường Phú Nhuận niên khóa 80-83. Cách đây một tuần, PK được bạn Ngọc Tú giới thiệu trang blog này.

Đọc xong các bài, thật sự xúc động vô cùng, các bạn ạ! Thời gian thấm thoát thoi đưa, nhanh như bóng câu qua cửa sổ! Mới đó mà đã gần 30 năm rời trường xưa lớp cũ. Tuổi 18 của chúng ta ngày ấy thật hồn nhiên, vô tư. Tuổi 18 - lứa tuổi đẹp nhất, đáng yêu, đáng nhớ nhất của một đời người. Tuổi 18 ngày ấy - tóc ta còn xanh! 30 năm sau, mấp mé ngưỡng 50, tóc chúng ta đã lấm tấm điểm bạc. Mỗi bạn - trong lứa chúng ta - dù đường đời bằng phẳng, suôn sẻ đến mấy cũng đã chạm được đủ mùi vị của cuộc đời: ngọt, bùi, cay, đắng… Đã hiểu được lẽ đời và qui luật bất biến của tạo hóa là tre già măng mọc. Bây giờ là thời của các con chúng ta. Chúng cũng đang sống ở lứa tuổi đẹp nhất như ba mẹ chúng ngày trước.

Dẫu vậy, có một điều mà theo thời gian, càng lâu càng quý, càng đáng trân trọng (giống như rượu quý để càng lâu càng ngon, càng thấm thía), đó chính là tình bạn. Tình bạn là chất keo gắn kết mọi người ở bất cứ nơi đâu, kéo mọi người xích lại gần nhau hơn.

Đọc danh sách và xem hình ảnh của A1, A3, A6, A7… PK thấy vui vì dường như lớp nào cũng được gặp lại một vài bạn bè thân quen, đã từng có ít nhiều kỷ niệm hoặc để lại cho mình một ấn tượng đặc biệt nào đó. Này nhé, A1 có Mỹ Lệ, Thảo Huyên, Mỹ Châu, Kim Huyền, Thiên Thanh, Tuyết Nga, Kim Chi. A3 có Phương Nam, Trung Lương…, A6 có Dung Hạnh, Thu Hồng… ; rồi A7 có Trọng Lưu, Hải Đông…

Ở Sài Gòn, PK thường xuyên liên lạc với Đỗ Thị Thanh Thủy (A1) và Hồ Đắc Anh Lan (A3). Năm nào, vào mồng 1 hoặc mồng 2 Tết là nhóm bạn này gồm vợ chồng con cái lại tụ họp ăn uống đầu năm và tán dóc đủ thứ chuyện trên trời dưới đất. Ngọc Hòa (A6) và Hải Đông (A7) thì ít gặp hơn. Tuy nhiên, lâu lâu cũng nhắn tin, điện thoại thăm hỏi nhau.

Sẵn đây, PK xin phép các bạn điều hành trang diễn đàn phunhuan83 cho các thành viên 12A2 tham gia giao lưu “ké” được không? A2 có khoảng phân nửa đã định cư ở nước ngoài (đa số các bạn là cư dân phường 9, Phú Nhuận). Lúc trước ở VN từ năm 1983 - 1990, A2 luôn chọn ngày 23 tháng Chạp đưa Ông Táo về trời là ngày họp mặt truyền thống của lớp. Rất rôm rả và sôi nổi! Nhưng từ 1991 trở đi, “làn sóng di dân” qua Mỹ liên tục, nên “ngày họp mặt” đành bị gián đoạn. Chỉ còn lại một nhóm nhỏ (gồm Hùng Cường, Thu Lan, Phương Khanh ở VN và Vĩnh Linh, Trường Sơn ở Mỹ) là gặp gỡ và liên lạc chặt chẽ với nhau thôi. Hic!

Nhưng rất tiếc là cô bạn Vĩnh Linh đang ở Texas, vì quá bận công việc, thêm nữa là tính tình hơi khép kín nên không có cơ hội liên lạc với các bạn khác bên Mỹ. Vì thế, PK gửi bạn Diên Hoàng, Trọng Mỹ danh sách các “thần dân” A2 (có lẽ chưa đầy đủ), nhờ hai bác rao trên mục tìm bạn cũ.

Rất cảm ơn ban phụ trách diễn đàn, đặc biệt là hai bác Diên Hoàng, Trọng Mỹ đã mở ra một “sân chơi giao lưu” đầy ý nghĩa và tình cảm như thế này.

Cảm ơn Ngọc Tú đã tìm cách liên lạc với PK và luôn nhắc nhở PK phải viết bài để tập hợp bạn bè A2…

Mến chúc các bạn A1, A3, A6, A7, A… tùm lum một năm mới nhiều sức khỏe, bình an và hạnh phúc nhé!

Thân mến,

Thợ Khuân Vác Blog
02-08-2013, 06:04 AM
13 nhận xét:
Diên Hoàng07:06 Ngày 24 tháng 1 năm 2013
Xin cảm ơn bác Phương Khanh góp cho blog 1 bài viết, tui đã cập nhật danh sách lớp A2 lên blog và diễn đàn. Mong bác và các bác A2 đừng e ngại, gia nhập blog và diễn đàn cho vui.

Hôm qua tui có hỏi bác anh chàng mặc áo carô tên là Phạm Nam Kha LOL tui không ngờ trí nhớ tui còn khá tốt. Nam Kha và Liên Vi là 2 chị em, học chung 9A3 với tui, bác Đức Hạnh, bác Bích Châu. Em gái của Kha lấy Việt Tấn (Tấn hủ lô), tình cờ có dự đám cưới của tui ở Sài Gòn.

Xin các bác welcome nhóm A2 nghen.

Hoàng.

Trả lờiXóa
Trả lờiPkhanh21:29 Ngày 24 tháng 1 năm 2013
Bác Hoàng à, bác nhớ đúng cả tên lẫn họ của Kha. Và bây giờ xem như
bạn Liên Vi (em Kha) là "đầu mối" chứ? Mà thôi, cứ từ từ bác ạ! Ngày
rộng tháng dài. Bác dành thời gian nhiều cho blog, cho diễn đàn như
vầy là quá tốt!

Thân chúc bác cùng gia đình năm mới vạn sự cát tường, mọi việc hanh thông
nha!

Xóa
Diên Hoàng07:04 Ngày 25 tháng 1 năm 2013
bác PK: Tiếc, tui mất liên lạc với Tấn cả 10 năm nay. Hy vọng với sự góp mặt của bác, hữu xạ tự nhiên hương, mấy bạn đó sẽ tìm đến. :)

Riêng về Liên Vi, nếu tui nhớ không lầm, bác ấy tên là Phạm Tú Liên Vi. Năm 84, 85, tui hay thấy ở phi trường Tân Sơn Nhất nhưng không nói chuyện.

Xóa
B Châu09:06 Ngày 25 tháng 1 năm 2013
Chào mừng bác Phương Khanh đến với gia đình Phú nhuận!!!Nói nhỏ bác PKhanh nghe thôi nha! Bác Hoàng có thể là bạn của Phạm Tú Liên Vi nhưng không thể là anh của Nam Kha được vì hắn sinh 66 á .
Khoảng năm 88 Châu biết tin Liên Vi ở Cali, có V. Tấn, Tr. Hường qua Ngô T. Anh, rồi bặt tin đến giờ luôn.

Xóa
Pkhanh21:20 Ngày 25 tháng 1 năm 2013
Chào Bích Châu, cảm ơn bác đã cho biết vài thông tin hữu ích. Hồi xưa, tui
tui "ngây ngô" lắm bác à, nên mấy chuyện "thâm cung bí sử" gì gì đó mà
bác vừa "nói nhỏ" thì bây giờ tui mới để ý đến.

Năm mới, mọi điều tốt đẹp, may mắn đến với bác và gia đình nhe.

Xóa
Tuyet Nga04:40 Ngày 26 tháng 1 năm 2013
Bác Hoàng ơi, mấy hôm nay tui lang thang, tìm lối đi trong căn nhà mới( nhiều phòng, nhiều tầng quá...) nên không vô blog bên này , không biết PK gởi bài viết và hình .
PKhanh mến,
Nếu không chú thích thì Nga không thể nhận ra Hùng Cường

Xóa
Pkhanh20:47 Ngày 27 tháng 1 năm 2013
Nga ơi, Nga vào căn nhà mới thấy thế nào? PK cũng mới mon men gia nhập
hôm thứ bảy rồi. Nhưng mà chưa có dịp quan sát nhiều. Dù thuận lợi hơn blog, mà sao chưa thấy thoải mái bằng ngôi nhà cũ kỹ
này. Hi vọng sắp tới sẽ khác!

Ở vai trò quản lý, nên Hùng Cường đi
Đông đi Tây, đi nước này nước nọ tùm lum, gặp gỡ dối tác... để ký
hợp đồng, nên trông bác í "chững chạc" hơn xưa phải hông?

Xóa
Trả lời
Diễm Châu22:37 Ngày 24 tháng 1 năm 2013
Ai cũng tươi tắn quá :)

Trả lờiXóa
Trả lờiPkhanh20:58 Ngày 25 tháng 1 năm 2013
Hình của bác cũng tươi như hoa nở í!

Xóa
Trả lời
Ngoc Tu21:52 Ngày 25 tháng 1 năm 2013
Phuong Khanh ui !
Tim them ban trong lop la nhiem vu cua chung ta co gi dau ma cam on (Tu mot minh le loi),it ra thi bi gio A2 cung co mot bang phong than.Cam on may bac chu tri cho chung ta mot san choi rong lon va li thu.Ngoi nha moi qua la nhieu phong,ghe qua it phong la tui da moi chan,thoi thi tro lai tham nha cu thay van con nhieu ban ghe nen ghe vo choi mot chut.Tui biet the nao mi bac chu tri cung rinh mail nay qua nha moi,thoi thi nho cac bac vay.Tui hua la ky sau tui hong lam phien nua.Ma qua nha moi vua xuat trinh ID la mi bac da biet ai da ghe tham nha lam tui ngai qua.
Con ve Nam Kha de Tu lien lac voi may ban lop 9,vi Kha hoc chung lop 9 voi tui nay.

Trả lờiXóa
Trả lờiDiên Hoàng15:32 Ngày 26 tháng 1 năm 2013
Bác Tú, Kha học 9A3 dzí tui, bác học 9A10 mần răng mà chung được LOL :)

Xóa
Pkhanh20:59 Ngày 27 tháng 1 năm 2013
Tú ui,

Biết Tú "một mình lẻ loi", thấy thương quá, nên nghe Tú
hô hoán lên hôm tuần rồi, là PK phải ráng sức "nhào vô" blog.

PK chưa liên lạc với Hùng Cường để báo blog này. Tuần tới thong thả
PK sẽ điện thoại cho Cường biết.

Còn Vĩnh Linh thì cả tuần lễ mới mở mail một lần! Là kỹ sư chuyên về
các thiết bị điện tử, máy tính... gì gì đó, nhưng mà bác Linh nhà mình
cũng "làm biếng" vào Internet lắm! Tuy nhiên, có một điều đặc biệt là
bác này mê luyện phim bộ Việt Nam toàn tập. Có mấy tựa phim mà khi
bác ấy đọc lên thì người tại chỗ còn không biết! Bác í bảo rằng buổi
chiều về vừa nấu cơm, chiên chiên, xào xào... vừa căng mắt theo dõi
các diễn viên khóc cười trên chiếc tivi ở nhà bếp.

Còn vụ Hoàng Chương, Tú đã liên lạc được chưa? Nhưng PK mới đọc trên
blog, nghe nói Bạch Thủy có đến xin thuốc chỗ bác sĩ Hoàng Chương,
phải Chương A2 của mình không?

Bác Hoàng à, lớp 9 nói chung chứ có phân biệt A9, A10 gì đâu bác.

Xóa
Trả lời
Bu Byo00:22 Ngày 31 tháng 1 năm 2013
hi ,bác HOÀNG giúp cho mình chỉnh sửa lại một chút các tên trong lớp A14 một chút nha.
TRẦN THỊ MINH CHANG.
TRỊNH THỊ KIM PHƯƠNG
HƯƠNG THU
THANH THÚY
PHAN THỊ NGỌC TRINH
PHẠM TÚ LIÊN VI
HỒ TRUNG HẢI
ĐỔ NGỌC TÙNG
mình nhờ bạn giúp dùm nha, vì nếu có bạn tên đó lai ko đúng họ hay tên họ lại kiện mấy người thổ địa ở bên đây ko thay tên đổi họ các bạn cũng sẽ buồn dài dài, làm tụi này ko thanh minh thanh nga gì dược hết chọi đó nghe. cám ơn bác nhiều ( bác giống như là ông tơ bà nguyệt của trang blog phú nhuận này đó nghen)

Bình Định
02-26-2013, 11:21 AM
Thầy Định: Irvine, 2/26/13
Thân chào qúy thầy cô, chào Phương Khanh và các em cựu học-sinh Phú-Nhuận.
Thật nhiều cảm xúc khi nhìn lại hình ảnh của A2, cổng trường xưa, ngôi lầu 3 tầng thẳng tắp, cây phượng vĩ giữa sân trường ... Cảm ơn các moderators và PK đã đem hình lên diễn đàn để thầy được nhớ lại một khoảng đời đầy kỷ niệm, các khuôn mặt thân quen mà sau hơn 30 năm không gặp.
Mến chúc các thầy cô, các em trong lớp A, C, and D nhiều sức khỏe, bình an và hạnh phúc.

PS. Thầy mới tập cái VN keyboard. Work pretty well!

Trọng Mỹ
02-26-2013, 11:32 AM
Chào thầy vào đây sinh hoạt với chúng em

Phương Khanh
02-26-2013, 08:10 PM
Kính chào Thầy,

Thật là xúc động khi nhận được tin của Thầy qua diễn đàn này. Em kính chúc Thầy cùng gia quyến một năm mới dồi dào sức khoẻ, nhiều may mắn và như ý. Lớp A2 sẽ liên lạc với Thầy sau ạ.

Bich Chau
02-27-2013, 04:48 AM
Chào Thầy ! Em đã từng là một trò ngoan của Thầy. Kính chúc Thầy luôn dồi dào sức khoẻ, an vui !

Bình Định
02-27-2013, 04:57 PM
Chào BC, PK and TM,
Cảm ơn các em gởi lời thăm hỏi. Sự thật là, giây phút này, thầy chưa nhận ra được từng em đâu. Nhưng, dường như là qua những blog của các em, ký ức đang quay về với thầy, chầm chậm thôi. Còn bây giờ thì như là đang bị alzheimer's vậy đó. Thấy quen lắm, nhưng nghĩ không ra.
Nhà thầy ở Irvine, một phố nhỏ cách xa "little saigon" độ 15 km. Thầy có một cháu, tên Quỳnh-Như, 13 tuổi, đang học lớp 9. Để hôm nào thầy post một photo của 3 người trong gia đinh.

Thân.
Định
PS: Hoàng ơi, phiền em sửa lại tên thầy (Phạm Bình Định) trong cái danh sách của các thầy cô. Thanks.

Dien Hoang
02-27-2013, 06:20 PM
Em xin lỗi thầy, em đã sửa. Sáng nay đọc vội nên em nhìn ra chữ Kim của cô Kim Cương.

Mừng thầy vào sinh hoạt với đám học trò đàn em lau nhau này.

Hoàng.

Diễm Châu
02-27-2013, 06:23 PM
Em kô nhớ có học với thầy, xin chào thầy. Mong thầy vào diễn đàn thường xuyên với tụi em cho vui nha thầy :).

Đức Hạnh
02-28-2013, 09:41 AM
Là 1 học sinh PN 83, em xin kính chào thày, chúng em đều hân hoan chào đón thày đến diễn đàn chung vui với chúng em.

NguyenThuy
03-28-2013, 01:21 AM
Thầy ơi, em chào Thầy, ko biết Thầy còn nhớ em ko, Thầy chủ nhiệm tụi em năm lớp 11, có lần e đứt tay và Thầy cho thuốc xức, lần Thày ghé nhà em lớp phó phong trào này để yêu cầu tập múa cho các bạn, năm đó tụi e múa bài Bóng Cây Ko-nia hay Tự Túc gì đó mà còn giật cái giải gì gì nữa đó Thầy. Liên lạc lại được với Thầy vui quá, hôm trước gặp lại các bạn bên Los tụi em cũng có nhắc đến Thầy và ước gì có thể gặp lại, đâu có biết cái chỗ tụi em ngồi ước chỉ cách Thầy 15km???? hic hic còn bây giờ e muốn gặp lại Thầy e phải đi mất 1 ngày bằng...phi cơ mới được.

NguyenThuy
03-28-2013, 02:02 AM
Hình như mình cao cao, mình to to, mình còn biết hát, còn chỉ cho mấy bạn múa, trong hình mình còn đứng sát cô Thu chủ nhiệm, mà tên mình ko có trong danh sách A2 kìa huhuhu. Tú ơi liên lạc cho Thuỷ đi nha, mới ngày nào gặp Tú ở vn mà bây giờ lại bay đi mất rội, dzô coi album hình tụi này hôm gặp nhau ở Los nha Khanh, Tú

NguyenThuy
03-28-2013, 02:11 AM
Khanh biết không, ngày 24/10/2012 Thuỷ từ Nhật qua Los gặp Tuấn và Kha trước, ở đó hơn 10 ngày, sau đó qua Texas FW thăm chị ruột, đến 16/11 đi xe 5 tiếng đến nhà Tâm ở Houston, ngày 18/11 cùng Tâm về Cali gặp lại Lan từ Canada qua, Loan từ SanJose và Quang từ Washington cùng tập trung ở Los, Hồng Đào, Kha và Tuấn thì ở Santa Anna. Mọi người tập trung lại còn gọi cho Trinh ở vn nữa, vậy mà ko biết Thầy sống ở gần đó, hịc, cũng ko biết Vĩnh Linh ở TX, ko biết Tú đi rội Khanh có gọi cho Cường thì nhớ cho Thuỷ xin số phone nhẹ Nhớ mọi người quá!

Phương Khanh
03-28-2013, 02:30 AM
Thuỷ ơi, có lẽ Thuỷ đang tràn đầy cảm xúc ! Hi...hi.. nên không thấy rõ cái tên Nguyễn Thuỷ (Japna) trong danh sách A2. PK sẽ báo cho Cường, Lan, Hảo, Huân, Chương... biết đã liên lạc được với mọi người.

NguyenThuy
03-28-2013, 03:22 AM
hihi, cứ xớn xa xớn xác kiếm bạn hông hà cho nên ko thấy tên mình, hihi, só ri bạn Khanh, Thuỷ gọi cho Tâm, gửi mail cho Thầy, nhắn tin cho Kha, cho Tuấn, thiệt là vui, lại cười ngoác cả miệng :))))

Nam Kha
03-30-2013, 04:05 PM
PK, còn Kim Dung A and B trong lớp A 2 nữa , Kim Dung A thì ở Mỹ Kim Dung
B kô biết ở đâu.
Thủy, số phone Kha gọi lại kô đươc.

Nam Kha
03-30-2013, 04:10 PM
PK, Nhân tiện, Nguyễn Hữu Trung đã từ trần tại Việt Nam từ thế kỷ trước.

NguyenThuy
03-30-2013, 08:04 PM
B kô biết ở đâu.
Thủy dùng magicjack gọi Kha, số phone có lẽ server ở Mỹ chỉ gọi thôi ko nhận đc, mai Thủy gọi lại, hôm nay đi cả ngày ngoài đường

Phương Khanh
04-01-2013, 10:48 AM
Thủy: Đúng rồi A2 có mấy tên đi cặp: Chương, Tú, và giờ là Dung.

Bác Kha: Hữu Trung mất thế nào? Có thể cho PK biết rõ hơn không? PK nhớ buổi họp lớp lần áp cuối, Trung còn dẫn bạn gái đến giới thiệu. Quyển sổ lưu bút ngày họp mặt hằng năm, còn dấu tích chữ viết của Trung. Vậy mà...

Bác Hoàng, bác Mỹ: Cảm phiền thêm vào danh sách A2 tên 2 bạn: Kim Dung A (USA) và Kim Dung B. Và mở ngoặc sau tên Nguyễn Hữu Trung hai chữ "đã mất" giùm nha. Cảm ơn 2 bác nhiều lắm.

NguyenThuy
04-02-2013, 12:58 AM
Vậy nhờ Mỹ hay Hoàng sửa luôn tên Kim Tấn là Phan Kim Tấn hiện sống tại Việt nam chứ hông phải Mỹ nha, mà còn có Kim Tấn nào khác hông Khanh?

Phương Khanh
04-02-2013, 04:21 AM
À, đầu óc già cỗi rùi! Cứ nhớ chị Kim Tấn qua Mỹ (vì thấy chị í hay đi chung với Tâm). Thanh kiu nhe!

NguyenThuy
04-02-2013, 04:34 AM
Thuỷ add thêm bài hát Ngày xưa ơi trong cái note "A2 ngày gặp lại" mà hông có được, chẳng biết tại sao, mà chủ nhà cũng hông có ai online :(

Thích cho nó nằm đó, đọc xong, nghe nhạc, cho trọn bộ :P

NguyenThuy
04-02-2013, 04:36 AM
Ah, sau khi tải lại thì nó thấy rồi PK ui, hông có cừn mắng dzốn nữa, hè hè
Mà phải xin lỗi :))))

Bình Định
04-02-2013, 11:26 AM
Thầy ơi, em chào Thầy, ko biết Thầy còn nhớ em ko, Thầy chủ nhiệm tụi em năm lớp 11, có lần e đứt tay và Thầy cho thuốc xức, lần Thày ghé nhà em lớp phó phong trào này để yêu cầu tập múa cho các bạn, năm đó tụi e múa bài Bóng Cây Ko-nia hay Tự Túc gì đó mà còn giật cái giải gì gì nữa đó Thầy. Liên lạc lại được với Thầy vui quá, hôm trước gặp lại các bạn bên Los tụi em cũng có nhắc đến Thầy và ước gì có thể gặp lại, đâu có biết cái chỗ tụi em ngồi ước chỉ cách Thầy 15km???? hic hic còn bây giờ e muốn gặp lại Thầy e phải đi mất 1 ngày bằng...phi cơ mới được.

Chào Thuỷ, Hôm qua nhận email của Tuyết Lan, hôm nay vào diễn đàn lại gặp em, thế là coi như mất 1 ngày làm viêc bởi vì đầu óc đang bận đi lang thang.
Thầy chỉ nhớ một chút thôi, về cô học trò lớp phó phong trào sôi nổi và nhiệt tình của 11A2, mà bây giờ hình như cũng vậy, không gì thay đổi.
Khi nào em có dịp thăm Cali, mời em ghé vào nhà thăm gia đình thầỵ.
Thầy sẽ liên lạc em sạu.
Chúc em và gia đình luôn mạnh khoẻ.

Thầy,
DP

NguyenThuy
04-02-2013, 11:43 AM
Thầy ơi, e vừa đọc vừa "vớ vẩn" (1 cái từ thay cho từ khóc mà bạn Quang gán cho em đó Thầy) nghẹn ngào quá, có lẽ ngoài cái nhiệt tình sôi nổi Thầy ko còn nhớ em cũng hay mít ướt nữa, hic. Em có viết mail cho Thầy mà chờ hoài ko thấy hồi âm, vậy Tuyết Lan may mắn hơn em rồi (ganh tỵ, hì hì)
Vậy Thầy mail cho em số phone qua địa chỉ này đi naomivnjp@yahoo.co.jp(em vừa check thì thấy do bảo trì mạng nên đến 7 tiếng nữa mới hoạt động nên hoặc Thầy gửi cho em qua motthoanglangdu@yahoo.com
Em sẽ điện thoại thăm Thầy Cô và bé Quỳnh Như
Em vừa phone cho Tâm, tụi em đang có 1 dự định, hy vọng sẽ sớm được gặp Thầy

Dien Hoang
04-02-2013, 11:47 AM
Thầy ơi, e vừa đọc vừa "vớ vẩn" (1 cái từ thay cho từ khóc mà bạn Quang gán cho em đó Thầy) nghẹn ngào quá, có lẽ ngoài cái nhiệt tình sôi nổi Thầy ko còn nhớ em cũng hay mít ướt nữa, hic. Em có viết mail cho Thầy mà chờ hoài ko thấy hồi âm, vậy Tuyết Lan may mắn hơn em rồi (ganh tỵ, hì hì)
Vậy Thầy mail cho em số phone qua địa chỉ này đi naomivnjp@yahoo.co.jp

hehehe bác Thủy tính hát bài đêm nay Thủy không ngủ hả? Bi giờ là 1:47 sáng ở Tokyo rùi kìa :)

NguyenThuy
04-02-2013, 12:02 PM
hông lẽ giờ bắt đến cái người làm ra diễn đàn này, hức
từ bữa giờ có ngủ được đâu nà, đã nói Thuỷ bị hyper mà

Dien Hoang
04-02-2013, 12:07 PM
thôi không ngủ thì tui tán láo cho nghe heheeh

hồi đó học bài bóng cây Kơ Nia gì đó, tui vừa cười, vừa chửi thầm trong bụng cái câu: bóng tròn che ngực em. Tui hay lái lại là bóng che ngực em tròn hehehe Sau đó, tui bảo bụng, mí nàng người dân tộc, đeo cùi đi rẫy, cúi lưng đi, làm quái gì mà bóng tròn che ngực, tui cho là bài thơ kỳ quái hehehe

Mà lạ, kỳ quái nên nó nằm trong đầu\... về nhớ anh, mẹ khóc...

NguyenThuy
04-02-2013, 12:14 PM
cái bài đó nó cao vời vợi, lo hát cứ sợ rớt, chứ có nhớ chiện ngực hay bóng cây gì đâu, hihi
cái bài đó Thuỷ biên đạo múa à nha, khúc đó mọi người nghiêng nghiêng đưa tay che lên đầu, xoay 1 vòng duyên lắm cơ, hihi

....giờ này...nhớ nhiều anh quá....em cũng đang khóc, hì hì

Dien Hoang
04-02-2013, 12:21 PM
năm đó A7 bắt tui rống bài Gửi Lại Em heheeh dzí bài Mùa Xuân Trên Thành Phố... A7 có mí bác tham gia nhóm ca đoàn trong nhà thờ nên cứ đòi hợp ca, chu choa mẹt ơi, rống khan cả cổ LOL

NguyenThuy
04-02-2013, 12:24 PM
hahaha, vui thiệt, giờ hôm nào pác Hoàng rống lại bài đó cho iem nghe mí đi :))
Nghe giang hồ đồn thổi pác hát rất hay, giờ nghe ở đâu mới thưởng thức được đây, nhà rộng quá em lội mấy ngày rồi chưa đi hết

Dien Hoang
04-02-2013, 12:32 PM
hahaha xin bác đừng nghe những gì thiên hạ đồn, LOL khói thuốc ám cổ tui rùi, bi giờ là chỉ có run run LOL Còn những bài hát đó thì chỉ còn nhớ lời nhại

mùa xuân này mẹ đi thăm con, thấy cái gì cũng mua cho con
mua cho con cái áo bà ba, mua cho con cái nhẫn hột xoài hehehehLOL

NguyenThuy
04-02-2013, 12:36 PM
hahaha, hết hồn hà LOL
(đang nghe bài Gửi lại em Đan Trường hát nhưng chắc thua đứt pác Hoàng nhà mềnh thời trai trẹ roài ha :P)

Bình Định
04-02-2013, 12:44 PM
Vậy Thầy mail cho em số phone qua địa chỉ này đi naomivnjp@yahoo.co.jp(em vừa check thì thấy do bảo trì mạng nên đến 7 tiếng nữa mới hoạt động nên hoặc Thầy gửi cho em qua motthoanglangdu@yahoo.com

Thầy gửi qua email rồi. Em đi ngủ đi. Chúc em ngủ ngon.
Thầy,
DP

Nguyen Doan Tuan
04-03-2013, 01:12 AM
Thầy ơi, em la Doãn Tuấn đây, xin thầy cho em xin số phôn, hoặc thầy gọi cho em nhé: 7147231694 em sẽ cùng Kha và Đào (nếu có thể) tới thăm thầy

NguyenThuy
04-03-2013, 01:36 AM
Mới nhắn cho Tuấn qua Pinger đó

Bình Định
04-03-2013, 10:34 AM
Mới nhắn cho Tuấn qua Pinger đó

Wow! Thuỷ 4 giờ sáng, thức khuya goi cho thầy. Tuấn gọi lúc 12 giờ đêm, ko ngủ.
Đôi khi thầy cứ nghĩ rằng các em đang ở tuổi mười tám, chớ không phải 50, thăm hỏi nồng nhiệt như ngày nào, 30 năm trước. Hạnh phúc đến thật bất ngờ. Trân trọng cảm ơn các em.
Thầy,
DP

Nam Kha
04-03-2013, 04:36 PM
hông lẽ giờ bắt đến cái người làm ra diễn đàn này, hức
từ bữa giờ có ngủ được đâu nà, đã nói Thuỷ bị hyper mà

vừa hyper, vừa excited, từ từ, người vẫn còn đó, cảnh còn đây.:)

tuyetlan
04-03-2013, 06:42 PM
người vẫn còn đó, cảnh còn đây, nhưng tháng 5 Kha lấy vacation đi mất tiêu rồi!

Vượn Đốm
04-03-2013, 07:12 PM
Úi chào ui, mí bác A2 dzìa nhà đông wá... ôm hun hữu nghị thắm thiết từng người bao chừ mới xong... cho phép tui ôm mừng tập thể nghen mí bác (tui giống Vượn nên tay tui dzài lém)... Đức Vượng A6 hân hoan chào mừng mí bác... (hihi... lâu lém rùi mới dùng mấy từ ngữ nặng tình hữu nghị khi xưa :))

Diễm Châu
04-03-2013, 08:28 PM
Úi chào ui, mí bác A2 dzìa nhà đông wá... ôm hun hữu nghị thắm thiết từng người bao chừ mới xong... cho phép tui ôm mừng tập thể nghen mí bác (tui giống Vượn nên tay tui dzài lém)... Đức Vượng A6 hân hoan chào mừng mí bác... (hihi... lâu lém rùi mới dùng mấy từ ngữ nặng tình hữu nghị khi xưa :))

Bác Đốm cho ké.....tổng chào mừng các bác A2 mới nhập gia đình bác tám luôn nghe :).

Nam Kha
04-03-2013, 10:21 PM
người vẫn còn đó, cảnh còn đây, nhưng tháng 5 Kha lấy vacation đi mất tiêu rồi!

Đâu có đi đâu, nếu Thủy qua, thì phải lấy vacation để chở bác ấy đi dzòng dzòng.

NguyenThuy
04-03-2013, 10:26 PM
bút sa gà chết nha cưng Kha hahahaha
Kha nhớ nha, Kha hứa roài nha

NguyenThuy
04-03-2013, 10:46 PM

chắc từ giờ trở đi là có dịp "dùng từ nặng" nhiều nhiều roài đó pác Vươn, iem Gin xung phong đứng mũi chiu....vòng tay ôm cụa pác :P (1 thí dụ cho dùng từ...nặng tình hữu nghị heng)

NguyenThuy
04-03-2013, 11:03 PM
Wow! Thuỷ 4 giờ sáng, thức khuya goi cho thầy. Tuấn gọi lúc 12 giờ đêm, ko ngủ.
Đôi khi thầy cứ nghĩ rằng các em đang ở tuổi mười tám, chớ không phải 50, thăm hỏi nồng nhiệt như ngày nào, 30 năm trước. Hạnh phúc đến thật bất ngờ. Trân trọng cảm ơn các em.
Thầy,
DP

Em đính chính hôm đó e thức luôn đến gần 7h sáng vì tưởng nói chuyện với Thầy xong ngủ được, ai ngờ :P
Tụi em vẫn tuổi 16 và Thầy mãi 25 :P
Em vẫn chưa tìm ra cảm giác "cõi trần" với sự thật mà Thầy đã phơi bày (tụi e sắp 50, là chuyện của 30 năm trước, hihi)

Nam Kha
04-04-2013, 12:06 AM
bút sa gà chết nha cưng Kha hahahaha
Kha nhớ nha, Kha hứa roài nha

Thì như lần trước thôi, tưởng bà chị qua, không có ai đưa đón đi chơi. Ai dzè, thiên hạ bu lại, dzành nhau đưa đón. Qua đi, dẫn đi ăn "all you can eat sushi", and ko rean BBQ, cho tăng thêm vài kilo. Nhưng mà tưởng đi Texas? Not cali? ;)

NguyenThuy
04-04-2013, 12:11 AM
Chuyển hướng rồi, đi Cali thôi, gọi cho Kha hoài hông đc nên hông có tính gì hết, lần trước tại hên xui, ai cũng nghĩ mình buồn bã nơi xứ lạ quê người nên xúm nhau chăm sóc, giờ chắc hông đc như lần trước đâu, kỳ này là níu Kha níu Kha, đc hêm đc hêm?
Đợi Thuỷ xún mấy ký roài sẽ đi qua đó tranh giành với Kha những ki lo đã mất, thi đua hêm?

doanvuong
04-04-2013, 12:43 AM
Qua đi, dẫn đi ăn "all you can eat sushi", and korean BBQ, cho tăng thêm vài kilo.

Trời đất, dân Nhật qua Mỹ mà dẫn đi ăn shusi ...

Sao không dẫn đi ăn các đặc sản Cali như dungeness crab, uống rượu nho Napa, bánh mì sourdough, monterey jack cheese, ... và Mexican food

Nam Kha
04-04-2013, 01:02 AM
Trời đất, dân Nhật qua Mỹ mà dẫn đi ăn shusi ...

Sao không dẫn đi ăn các đặc sản Cali như dungeness crab, uống rượu nho Napa, bánh mì sourdough, monterey jack cheese, ... và Mexican food

No, tự lần trước thủy muốn đi ăn "all you can eat sushi", nhưng mà kẹt không đi được, nên lần này dẫn đi. Mấy thứ ở Cali T thử hết rồi, kể cả Mexican food. Sushi này rất đặc biệt, bầy sẵn trên người, cứ vậy mà gắp ăn. Sushi là chuyện nhỏ, cái khác là chuyện lớn. K có picture, không biết có được cho phép post không. Cảnh lạ mà.

doanvuong
04-04-2013, 01:12 AM
Sushi này rất đặc biệt, bầy sẵn trên người, cứ vậy mà gắp ăn. Sushi là chuyện nhỏ, cái khác là chuyện lớn. K có picture, không biết có được cho phép post không. Cảnh lạ mà.

À, cái món shushi "bầy sẵn trên người" Nyotaimori đó cũng phát xuất từ bên Nhật đó, nếu bác kiếm được 1 cô da trắng, tóc vàng, mắt xanh thì mới là "lạ" đối với dân Nhật nhe

Nam Kha
04-04-2013, 01:12 AM
Tui chỉ nhận ra anh chàng mặc áo caro đó là Phạm Nam Kha thôi bác Nga :)

Diên Hoàng, tao có mấy pictures về ăn sushi trên người ở nam cali, tao post được không,? giống như hình nghệ thuật cho người trên 18.

NguyenThuy
04-04-2013, 01:15 AM
No, tự lần trước thủy muốn đi ăn "all you can eat sushi", nhưng mà kẹt không đi được, nên lần này dẫn đi. Mấy thứ ở Cali T thử hết rồi, kể cả Mexican food. Sushi này rất đặc biệt, bầy sẵn trên người, cứ vậy mà gắp ăn. Sushi là chuyện nhỏ, cái khác là chuyện lớn. K có picture, không biết có được cho phép post không. Cảnh lạ mà.

Sushi là chuyện nhỏ, cái khác là chuyện lớn <----có cái khác hả có hả có hả <3 hông có cái icon tim đạp thềnh thệch nhờ :P
Post đi Kha, trụ trì thấy hêm đc thì gỡ xún, trong lúc đợi tháo gỡ Thủy coi :P (kon Thủy còn trên 18 lận mừa) hehe

Lần trước cái gì cũng thử cho nên rúc cục nhìn hình càng về sau càng tròn quay quay hahaha

Dien Hoang
04-04-2013, 05:51 AM
Diên Hoàng, tao có mấy pictures về ăn sushi trên người ở nam cali, tao post được không,? giống như hình nghệ thuật cho người trên 18.

Post đi Kha, trong phần title, mày bỏ chữ Cấm Trẻ Em để mấy bác nhạy cảm né, còn mặt dày như tao, mắt chớm lia lịa LOL :)

Cong Tuyen
04-04-2013, 01:01 PM
Post đi Kha, trong phần title, mày bỏ chữ Cấm Trẻ Em để mấy bác nhạy cảm né, còn mặt dày như tao, mắt chớm lia lịa LOL :)

Hoàng, mắt chớp lia lịa thì xem không tốt đâu và mỏi mắt nữa, mày nhắm một mắt là được rùi

Diễm Châu
04-04-2013, 01:24 PM

Hoàng, mắt chớp lia lịa thì xem không tốt đâu và mỏi mắt nữa, mày nhắm một mắt là được rùi

Tui thì nghĩ bác Hoàng kô chớp mắt lia lịa hay nhắm một mắt. Bác í mở cả hai mắt nhìn kô chớp mắt :p:p:p.

cunguyen
04-04-2013, 02:19 PM
Chụ chì,
mớ sô dzí nappkin đợt chước chưa tính nghen - LOL

Tấn Mỹ
04-04-2013, 02:34 PM

Ê, mấy các hình nghệ thuật này tao được ngắm qua trong một chương trình đặc biệt chiếu trên truyền hình bên này..... Màu da nào cũng có hết ;);):D.
Thằng Hoàng với thằng Mỹ lo chùi kỹ cặp mắt kiếng đi :p

Nam Kha
04-04-2013, 05:03 PM
À, cái món shushi "bầy sẵn trên người" Nyotaimori đó cũng phát xuất từ bên Nhật đó, nếu bác kiếm được 1 cô da trắng, tóc vàng, mắt xanh thì mới là "lạ" đối với dân Nhật nhe

All blondies, one mỹ, one mít.

NguyenThuy
04-04-2013, 05:08 PM
hình đâu Kha :P

Chien Hop
04-04-2013, 05:32 PM
...tao có mấy pictures về ăn sushi trên người..

Ê, mấy các hình nghệ thuật này tao được ngắm qua trong một chương trình đặc biệt chiếu trên truyền hình bên này..... Màu da nào cũng có hết ;);):D.

Tui không biết ăn sushi, nhưng tui đây sẳn sàng gắp thử vài miếng như những gì các bác quáng cáo và dĩ nhiên mở mắt mà ăn.

Vượn Đốm
04-04-2013, 06:57 PM
All blondies, one mỹ, one mít.

Huh?... Mít mà cũng blond hả bác?... Cái này lọa à nha...

Cư, tao phụ mày khiêng cái thùng chà đá qua đây... bảo đảm đắt hàng... vì có khối thằng khát nước!!!

doanvuong
04-04-2013, 07:21 PM
Nhắc các bác là ... cái thread này ... nằm trong mục ... Danh Sách Thành Viên Các Lớp ... thuộc về public ... cho nên ai cũng coi được cả, không cần login ... nên cứ việc tha hồ post hình tươi mát ... để google xếp hạng website của mình ... thuộc hạng ... mát.

cunguyen
04-04-2013, 07:22 PM
Huh?... Mít mà cũng blond hả bác?... Cái này lọa à nha...

Cư, tao phụ mày khiêng cái thùng chà đá qua đây... bảo đảm đắt hàng... vì có khối thằng khát nước!!!
Ừa, để tao nói thằng Đoàn mang thêm thuốc :D:D:D

Hông chừng thằng Diên còn bỉu diễn uống chà đá bằng mũi nữa cà ;)

Nam Kha
04-05-2013, 04:22 PM

Hoàng ơi, hình như tấm hình tao post bị delete?

cunguyen
04-05-2013, 04:36 PM
LOL Kha ơi LOL

Trọng Mỹ
04-05-2013, 06:35 PM

Bác Kha, nó ở bên đây nè
http://phunhuan83.net/showthread.php?t=556

Ngoc Trang
04-05-2013, 07:58 PM
Bác Đốm cho ké.....tổng chào mừng các bác A2 mới nhập gia đình bác tám luôn nghe :).

Thầy,
DP

Ui, cái dinh thự ni to to đùng và Trang thì cứ như là đang lội ngược dòng nên đến bi giờ mới mở được cánh cửa của phòng nì để chào mọi người ( dù có hơi muộn tý xíu..)

Dạ, trước hết em xin kính chào tất cả các Thầy và Cô. Em là Ngọc Trang, cũng là đồng môn Phú Nhuận nhưng mà em học bên khối P nên chắc các Thầy và Cô lúc trước không có biết em đâụ. Kính chúc quý Thầy, Cô luôn được dồi dào sức khoẻ, luôn cười vui nhiều cùng với diễn đàn thân mến, dễ thương nầy và biết đâu một ngày nào chúng em có dịp hân hạnh gặp các Thầy, Cô để được học hỏi thêm bao điều hay khác từ các Cô, Thầy - giống như ngày nào chúng em còn ngồi tạii Phú nhuận vậy, nha nha Thầy, Cô...( Bên khối P khi xưa thì em cũng là một trong những đứa trò nhỏ, là chuyên viên nhỏng nhẽo, làm rộn Thầy/Cô nhiều.. nhất là với cô Gấm, Cô Sang, Cô Thuỷ, Cô Hồng, Cô Phương Cúc, T. Hùng, T. Phước, T. Vĩnh Hà... nên không hiểu sao bây giờ - ở đây " tật " cũ của em lại tái xuất hiện rồi T/Cô ơi !!) Kính.

Bác Đốm và bác Diễm Châu cho Trang ké vào luôn để chào mừng hết thảy các bạn đang còn mới toanh nha...Mến

Nam Kha
04-05-2013, 09:05 PM
Bác Kha, nó ở bên đây nè
http://phunhuan83.net/showthread.php?t=556

Cám ơn bác Mỹ.

Dien Hoang
04-12-2013, 05:56 AM
tui mới bỏ thêm clip hình trắng đen của Thuỷ gửi qua vào post đầu:

http://www.youtube.com/watch?v=UMC7LV2shLg

NguyenThuy
04-12-2013, 06:14 AM
tui mới bỏ thêm clip hình trắng đen của Thuỷ gửi qua vào post đầu:

Iem đính chính đính kim cương cho rõ thêm, đây là clip mà bạn Thanh Hải làm cho lớp và gửi Thuỷ nhờ Ad bốc lên con tàu Phú Nhuận thui nha

Bình Định
04-12-2013, 07:43 AM
Hình đẹp quá! Các bạn trẻ thật hồn nhiên, dễ thương.
Cám ơn Hải, cám ơn "Một Trời Thương Nhớ"

NguyenThuy
04-12-2013, 08:55 AM
Hình đẹp quá! Các bạn trẻ thật hồn nhiên, dễ thương.
Cám ơn Hải, cám ơn "Một Trời Thương Nhớ"

Nhờ mấy tấm ảnh này mà dần dần Thầy mang được tụi em về trong ký ức rồi phải ko Thầy?

Bình Định
04-12-2013, 10:07 AM
Thầy nhớ được nhiều lắm rồi. Nhớ luôn cả các bạn A/P khác qua nhũng hình ảnh tươi trẻ, hồn nhiên trong diễn đàn. Bịnh "Ai dzám mờ" có thuốc trị rồi. Cám ơn các em nhé.

NguyenThuy
04-12-2013, 10:10 AM
Thầy nhớ được nhiều lắm rồi. Nhớ luôn cả các bạn A/P khác qua nhũng hình ảnh tươi trẻ, hồn nhiên trong diễn đàn. Bịnh "Ai dzám mờ" có thuốc trị rồi. Cám ơn các em nhé.

Thầy nhớ hình dáng và khuôn mặt các bạn là đủ hạnh phúc rồi Thầy nhe, Thầy nhớ ra nhiều nữa lại thấy em ko ngoan mấy, em hông muốn Thầy nhớ ra nhiều đâu Thầy ơi:P

Dien Hoang
08-02-2013, 03:12 PM
http://www.youtube.com/watch?v=fAVdqwd-ybM

Trọng Mỹ
08-16-2013, 02:09 AM
B kô biết ở đâu.
Kha, Kim Dung B. cũng ở Mỹ đó Kha. Mày biết chưa?

Nam Kha
08-17-2013, 12:44 AM
Kha, Kim Dung B. cũng ở Mỹ đó Kha. Mày biết chưa?

Biết rồi, nói chuyện rồi. Cam ơn Mỹ