Thread Tools Display Modes
Old 05-15-2013, 10:23 PM
Thai Tuan's Avatar
Thai Tuan Thai Tuan is offline
Super Moderator

Originally Posted by xuanthanhtruongle View Post
Nếu tui nhớ không lầm thì có 3 nàng ngồi trước tui là Phạm Thị Quỳnh Giao, Nguyễn Thị Thanh Mai và Hoàng Thiên Hương. Quỳnh Giao và Thanh Mai đang học thì đi vượt biên. Quỳnh Giao qua Pháp, Thanh Mai qua Úc. Tui nhớ tới 3 em này vì là tui ghẹo 3 em này suốt ngày trong lớp .
Khoảng năm 1994, Lúc Tui và Trang đang đi shop (lúc đó tui tui đang sống ở Melbourne, Úc), thì gặp Thanh Mai. Mai nhận ra tui và Trang. 3 người đứng nói chuyện một chút, trao đổi số phone... nhưng bẵng đi 1 thời gian và không còn liên lạc lai được nữa.
Reply With Quote
Old 05-16-2013, 02:05 AM
Đức Hạnh's Avatar
Đức Hạnh Đức Hạnh is offline
Senior Member

Originally Posted by Thai Tuan View Post
31. Lý Thanh Dũng (hình như Dũng không học A3)
44. Nguyễn Văn Lương (hình như Lương không học A3)
45. Hoàng Danh Mậu = Hoàng Tùng Mậu (hình như Mậu không học A3)
6 học sinh gương mẫu cũa 10A3 là Lý Thanh Dũng, Nguyễn Văn Lương, Phan Ngọc Đán, Hoàng Danh Môn, Phạm Phi Long và tui .

Hoàng Tùng Mậu hình như học A6 thì phãi
Hoàng Danh Môn có học chung với H. lớp 5/2 thì phải, lớp này H. nhớ tên nhiều vì H. cộng điểm trung bình cho cả lớp (phụ bạn LT)
Những ngày đầu hay điểm danh ở lớp 10, H. nghe rõ ràng tên Hoàng Danh Mậu, thấy giống tên Hoàng Danh Môn, nên chú ý tìm xem người đó như thế nào, ra chơi có đi chung với Hoàng Danh Môn không?
Máu gián điệp theo dõi biết Danh Môn thì cao, còn Mậu thì thấp người hơn, tròn người hơn.

Trường Xuân nhớ tên bạn mình thì chắc là chính xác hơn Hanh rồi, nhưng có lẽ ngày đầu năm, nhà trường có thể đánh máy d/s sai tên, Mậu có thể ở lớp A3 vài ngày, vì H. nhớ khoảng tuần sau thì không thấy Mậu đâu.
Reply With Quote
Old 05-16-2013, 02:12 AM
Đức Hạnh's Avatar
Đức Hạnh Đức Hạnh is offline
Senior Member

Nếu tui nhớ không lầm thì có 3 nàng ngồi trước tui là Phạm Thị Quỳnh Giao, Nguyễn Thị Thanh Mai và Hoàng Thiên Hương. Quỳnh Giao và Thanh Mai đang học thì đi vượt biên. Quỳnh Giao qua Pháp, Thanh Mai qua Úc. Tui nhớ tới 3 em này vì là tui ghẹo 3 em này suốt ngày trong lớp .
Nếu là Nguyễn Thị Thanh Mai, nhà ở khu cư xá Thanh (Tư) Nhân, thì đúng là bạn ấy thật, bạn Mai và Nguyễn Thị Kim Dung là cặp bài trùng học chung với Hạnh 6A3-9A3, lên 10A3 thì không có Nguyễn Thị Kim Dung, nên H. cũng không nhớ có Thanh Mai không nữa.
Quỳnh Giao cũng hay nói chuyện với H., nên H. nhớ có Quỳnh Giao.
Reply With Quote
Old 05-16-2013, 06:18 AM
Dien Hoang's Avatar
Dien Hoang Dien Hoang is offline
Senior Member

Originally Posted by Đức Hạnh View Post
Nếu là Nguyễn Thị Thanh Mai, nhà ở khu cư xá Thanh (Tư) Nhân, thì đúng là bạn ấy thật, bạn Mai và Nguyễn Thị Kim Dung là cặp bài trùng học chung với Hạnh 6A3-9A3, lên 10A3 thì không có Nguyễn Thị Kim Dung, nên H. cũng không nhớ có Thanh Mai không nữa.
Thanh Mai đẹp, Kim Dung gầy nhưng luôn bận đầm đi học! Hồi xưa tui cũng muốc chọc lắm nhưng không có can đảm như bác Xuân
Reply With Quote
The Following User Says Thank You to Dien Hoang For This Useful Post:
Đức Hạnh (05-19-2013)
Old 05-22-2013, 06:05 AM
bich thu's Avatar
bich thu bich thu is offline
Member

Hanh oi, biet kiem Quynh Giao o dau nhỉ? Gia hoc chung mai roi moi di, ta van thuong di hoc chung voi no ma, nha Giao trong cai hem nho nho Nguyen Minh Chieu thi phai.
Con ban Dung gi do ma beo beo lay chong ro som ay la ai nhi? hay ta lai nham sang tan truong Khoi nghia cap 2
Reply With Quote
Old 05-22-2013, 06:08 AM
bich thu's Avatar
bich thu bich thu is offline
Member

Hoàng Danh Môn có học chung với H. lớp 5/2 thì phải, lớp này H. nhớ tên nhiều vì H. cộng điểm trung bình cho cả lớp (phụ bạn LT)
Những ngày đầu hay điểm danh ở lớp 10, H. nghe rõ ràng tên Hoàng Danh Mậu, thấy giống tên Hoàng Danh Môn, nên chú ý tìm xem người đó như thế nào, ra chơi có đi chung với Hoàng Danh Môn không?
Máu gián điệp theo dõi biết Danh Môn thì cao, còn Mậu thì thấp người hơn, tròn người hơn.

Trường Xuân nhớ tên bạn mình thì chắc là chính xác hơn Hanh rồi, nhưng có lẽ ngày đầu năm, nhà trường có thể đánh máy d/s sai tên, Mậu có thể ở lớp A3 vài ngày, vì H. nhớ khoảng tuần sau thì không thấy Mậu đâu.
Anh Truong Xuan ngay xua co phai to cao dep giai khong? bay gio trong hinh hoi dzề nhi? hi hi sorry Xuan ai cung phai gia ca thoi!!!
Reply With Quote
Old 05-22-2013, 02:31 PM
xuanthanhtruongle's Avatar
xuanthanhtruongle xuanthanhtruongle is offline
Senior Member

Originally Posted by bich thu View Post
Anh Truong Xuan ngay xua co phai to cao dep giai khong? bay gio trong hinh hoi dzề nhi? hi hi sorry Xuan ai cung phai gia ca thoi!!!
Hello Bích Thu, yeah đúng rồi đó. Đẹp giai vì còn là con giai, bây giờ thì Xuân mập và lùn, đẹp lão thì không dám nhận . Thông thường người ta làm việc quá độ thì gầy ốm nhưng Xuân thì lên cân bạo, khoãng chừng 178 lbs (80kg) . Hồi lúc mới qua Mỹ, năm 1988, 3 tháng là vừa đi làm vừa đi học cho đến năm 1999 mới hết học . Chắc là mình học dốt quá cho nên phãi ỡ trong trường hơn 10 năm . Nghĩ lại thấy mình hơi phí thời gian đễ hưỡng thụ đời trai trẽ . Đi làm 2 jobs, full time job as server development engineer và part time job as software design, lại còn đi học part time buỗi tối. Cho nên dung nhan bị phai tàn sớm quá . Những cô bạn gái thời đó thường hõi Xuân ... "Không biết anh có thì giờ cho em không?". Xuân trã lời ... "thì giờ dành cho em thì anh không có nhiều, nhưng mà nghĩ tới em thì từng phút từng giây" . Xuân học thì không giõi nhưng mà học nịnh đầm thì rất là thông minh .
Xuân nhin hình Bích Thu hồi nhõ thì nhớ khuông mặt quen quen nhưng không nhớ là quen lúc nào . Nếu có ra đường gặp cũng không nhận ra luôn .
Reply With Quote
Old 05-23-2013, 11:21 PM
Senior Member

Originally Posted by Dien Hoang View Post
Thanh Mai đẹp, Kim Dung gầy nhưng luôn bận đầm đi học! Hồi xưa tui cũng muốc chọc lắm nhưng không có can đảm như bác Xuân
Bác Dien Hoang, tui cũng nhát gan lắm đó, bữa nào to gan lắm thì mới dám thò tay thọt cù lét . Nhớ lại thấy tội nghiệp cho 3 nàng Thiên Hương, Thanh Mai, Quỳnh Giao thay phiên nhau chép bài dùm cho tui . Thanh Mai thấy tui đá banh mồ hôi đầy người thì lấy trà đá cho tui uống. Quỳnh Giao thì thường chép bài, Thiên Hương thì hát nho nhõ cho tui... khõi ngũ gật trong lớp .
Reply With Quote
Old 05-23-2013, 11:25 PM
Senior Member

Đúng là Thanh Mai ỡ trong cư xá Tư Nhân.... tui tới đó..... đá banh... trồng cây si ỡ đó cho nên biết rành ... Ngày nào đá banh ỡ trong cư xá Tư Nhân có Thanh Mai đứng coi ũng hộ mang trà đá ra mời... là ngày đó tui đá xung độ khác thường
Reply With Quote
Old 05-24-2013, 12:15 AM
cunguyen's Avatar
cunguyen cunguyen is offline
Senior Member

Bác Dien Hoang, tui cũng nhát gan lắm đó, bữa nào to gan lắm thì mới dám thò tay thọt cù lét . Nhớ lại thấy tội nghiệp cho 3 nàng Thiên Hương, Thanh Mai, Quỳnh Giao thay phiên nhau chép bài dùm cho tui . Thanh Mai thấy tui đá banh mồ hôi đầy người thì lấy trà đá cho tui uống. Quỳnh Giao thì thường chép bài, Thiên Hương thì hát nho nhõ cho tui... khõi ngũ gật trong lớp .
Mày cũng thuộc loại đẻ bọc điều đó Xuân
Reply With Quote

Thread Tools
Display Modes

Posting Rules